மெத்தியூஸின் ஓவரால் கதை மாறியது.

மேற்கிந்தியத்தீவுகள் அணிக்கு எதிரான போட்டியில் இலங்கை அணி 23 ஓட்டத்தினால் வெற்றிபெற்றுள்ளது.

ஐ.சி.சி. 12 ஆவது உலகக் கிண்ணத் தொடரின் 39 ஆவது போட்டி திமுத் கருணாரத்ன தலைமையிலான இலங்கை மற்றும் ஹோல்டர் தலைமையிலான மேற்கிந்தியத்தீவுகள் அணிகளுக்கிடையே இன்று மாலை 3.00 மணிக்கு செஸ்டர்-லீ-ஸ்டிரிட்டில் ஆரம்பமானது.

போட்டியில் நாணய சுழற்சியில் வெற்றிபெற்ற மேற்கிந்தியத்தீவுகள் அணி களத்தடுப்பை தேர்வுசெய்ய இலங்கை அணி முதலில் துடுப்பெடுத்தாடி நிர்ணயிக்கப்பட்ட 50 ஓவர்கள் முடிவில் 6 விக்கெட்டுக்களை இழந்து 338 ஓட்டங்களை குவித்தது.

339 என்ற வெற்றியிலக்கை நோக்கி துடுப்பெடுத்தாட ஆரம்பித்த மேற்கிந்தியத்தீவுகள் அணி 50 ஓவர்கள் நிறைவில் 9 விக்கெட்டுக்களை இழந்து 315 ஓட்டங்களை மாத்திரம் பெற்று, 23 ஓட்டத்தினால் தோல்வியைத் தழுவியது.

மேற்கிந்தியத்தீவுகள் அணி சார்பில் கிறிஸ் கெய்ல் 35 ஓட்டத்துடனும், சுனில் அம்பிரிஸ் மற்றும் ஷெய் ஹோப் ஆகியோர் தலா 5 ஓட்டத்துடனும், சிம்ரன் ஹெட்மேயர் 29 ஓட்டத்துடனும், ஹோல்டர் 26 ஓட்டத்துடனும், பிரித்வெய்ட் 8 ஓட்டத்துடனும் பேபியன் ஆலன் மொத்தமாக 31 பந்துகளில் 7 நான்கு ஓட்டம் ஒரு நான்கு ஓட்டம் அடங்கலாக 51 ஓட்டத்துடனும், அதிரடியான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்திய நிகோலஷ் பூரன் மொத்தமாக 103 பந்துகளை எதிர்கொண்டு 11 நான்கு ஓட்டம், 4 ஆறு ஒட்டம் அடங்கலாக 118 ஓட்டத்துடனும், உஷேன் தோமஸ் ஒரு ஓட்டத்துடனும் ஆட்டமிழந்ததுடன் கப்ரியல் 3 ஓட்டத்துடனும், ஷெல்டன் கொர்ட்ரல் 7 ஓட்டத்துடனும் ஆட்டமிழக்காதிருந்தனர். 

பந்து வீச்சில் இலங்கை அணி சார்பில் லசித் மலிங்க 3 விக்கெட்டுக்களையும், கசூன் ராஜித, ஜேப்ரி வெண்டர்ஸி மற்றும் மெத்தியூஸ் ஆகியோர் தலா ஒரு விக்கெட்டுக்களையும் கைப்பற்றினர். 

இப் போட்டியில் 48 ஆவது ஓவருக்காக பந்துப் பரிமாற்றம் மேற்கொண்ட அஞ்சலோ மெத்தியூஸ் வீசிய முதல் பந்திலேயே இலங்கை அணிக்கு பெரும் அச்சுறுத்தலாக விளங்கிய நிகோலஷ் பூரணை ஆட்டமிழக்க செய்து வெளியேற்றினர்.

இது இலங்கை அணியின் வெற்றிக்கு பெரும் உதவியாக அமைந்தது. அஞ்சலோ மெத்தியூஸ் கடந்த 2017 ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு சர்வதேச கிரிக்கெட் பேட்டிகளில் பந்துப் பரிமாற்றம் மேற்கொண்ட சந்தர்ப்பம் இது என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

பந்து வீச்சில் இலங்கை அணி சார்பில் லசித் மலிங்க 3 விக்கெட்டுக்களையும், கசூன் ராஜித, ஜேப்ரி வெண்டர்ஸி மற்றும் மெத்தியூஸ் ஆகியோர் தலா ஒரு விக்கெட்டுக்களையும் கைப்பற்றினர். 

இப் போட்டியில் 48 ஆவது ஓவருக்காக பந்துப் பரிமாற்றம் மேற்கொண்ட அஞ்சலோ மெத்தியூஸ் வீசிய முதல் பந்திலேயே இலங்கை அணிக்கு பெரும் அச்சுறுத்தலாக விளங்கிய நிகோலஷ் பூரணை ஆட்டமிழக்க செய்து வெளியேற்றினர்.

இது இலங்கை அணியின் வெற்றிக்கு பெரும் உதவியாக அமைந்தது. அஞ்சலோ மெத்தியூஸ் கடந்த 2017 ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு சர்வதேச கிரிக்கெட் பேட்டிகளில் பந்துப் பரிமாற்றம் மேற்கொண்ட சந்தர்ப்பம் இது என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.